แบตเตอรี่ และ ฟั่งชั่น samsung galaxy s9 plus

ผมประสบปัญหา การใช้งาน คือผมพึ่งซื้อ s9+ มา แต่สงสัยว่า แบตเตอรี่ หมดเร็วมาก ผม ชาร์ตเต็ม 100 % ก่อนนอน ตื่นเช้ามา แบตเตอรี่จะเหลือประมาณ 95 % ผมก็เลยสงสัยว่าทำไมมันลดเร็วจัง ..... ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่ใช้งานรุ่นเดียวกันอยู่พบเจอปัญหาเดียวกันกับตัวผมบ้างมั้ย

หรืออ ??  อาจเป็นเพราะปรับตั้งค่าความละเอียดหน้าจะไว้ที่ QHD เลยทำให้ใช้พลังงานแบตเตอรี่ ตรงส่วนนี้ไปเยอะ คือ ผมเห็นมันมีมาให้ก็เลยลองปรับดู

ปกติท่านอื่นที่ใช้รุ่นเดียวกัน FHD ก็เพียงพอแล้วหรือป่าวครับ ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่