ขอสอบถามเรื่องชำระหนี้ของ ธอส หน่อยครับ

เนื่องจาก ผมได้ทำการกู้เงิน กับ ธอส ในวันที่ 7 มกราคมและได้รับเงินเรียบร้อยแล้ว
ที่นี้ ธอส ได้หักเงินค่างวด 1 งวด เพื่อชำระล่วงหน้าก่อน 1 เดือน และได้ออกหนังสือให้ บริษัทหักเงินเดือนเพื่อชำระหนี้ ธอส
โดยหนังสือ ได้ระบุไว้ว่าให้ทำการเริ่มหักเงิน เดือนมีนาคม เป็นต้นไป

สรุปคือ
1.กู้เงินและได้รับเงิน 7 มกรา พร้อมชำระค่างวด 1 งวดก่อน และได้รับหนังสือชำระผ่านเงินเดือน
2.หนังสือได้ระบุไว้ว่าให้เริ่มชำระเงินเดือนมีนาคม
3.ได้รับใบเสร็จชำระเงิน รับชำระวันที่ 4 กุมภาพันธ์
4.เงินเดือนผมยังไม่โดนหักในส่วนของเงินเดือนกุมภาพันธ์

ที่ผมสับสนคือ เงินที่ชำระงวดแรกเป็นของเดือน มกราคม หรือว่า ของเดือนกุมภาพันธ์ แล้วผมจำเป็นต้องไปชำระเองอีกหรือไม่ในส่วนของค่างวดเดือนกุมภาพันธ์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่