บัตรคอนเสิร์ต เป๊ก ผลิตโชคที่ยังมีคนเอามาปล่อยขายอยู่ จะรู้ได้ไงว่าบัตรของจริงคะ

พอดีเราซื้อบัตรคอนเสิร์ตของผลิตไม่ทัน ก็ทวิตบ่นๆ ไป แล้วมีคนบอกว่าเค้ายังมีบัตรวีไอพีเหลืออยู่ เราก็อยากซื้อนะคะ แต่อยากรู้ว่าบัตรนั้นของจริงมั๊ย แล้วทำไมเค้าซื้อแล้วเอามาปล่อยต่ออ่ะ เราอยากให้ชัวร์ เพราะเพื่อนเราเคยโดนมิจฉาชีพหลอกซื้อบัตรคอนเสิร์ต แบบจ่ายเงินให้แล้ว ก็หายไปเลย

แต่ของเรากะนัดรับของ แล้วจ่ายเงินตอนได้ของกับมือเลย เลยตัดปัญหาตรงนี้ไปได้ แต่ว่าด้วยความกังวล ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่มีบัตรว่า บัตรของจริงหน้าตาเป็นอย่างไรคะ แล้วเราจะเช็คได้มั้ยว่า ที่ได้มา คือ บัตรคอนเสิร์ต Love in Space  ของจริงน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับเพื่อนๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
บัตร vip คอนเป๊กหาคนปล่อยยากมากเลยนะคะ นุชตามหากันเยอะมาก

ถ้ามีคนปล่อยมาต้องเช็คดูให้ดีค่ะ นัดรับเท่านั้น

วิธีตรวจสอบบัตร ดูจาก link นี้ค่ะ มีนุชทำไว้

https://twitter.com/Tuanote_e/status/1096314791444922369?s=19
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่