ลาออกจากงานไม่แจ้งล่วงหน้า

สวัสดีค่ะ ดิฉันมีคำถามเกี่ยวกับการลาออกจากงานค่ะ
เงินเดือนดิฉันออกทุกวันที่ 28 แล้วถ้าต้องการลาออกกะทันหัน
ตัดรอบเงินเดือน 21 - 20 ของทุกเดือนค่ะ
ดิฉันจะเขียนใบลาออกวันที่ 28 ก.พ นี้ แล้วพรุ่งนี้ 1 มีนาคม ไม่ไปทำงาน
อันนี้จะมีความผิดทางกฏหมาย หรือมีผลอะไรไหมคะ

ที่จำเป็นต้องลาออกกะทันหันเพราะได้งานใหม่ที่เงินดีกว่ากันเท่าตัวค่ะ
และที่นั่นต้องการให้ไปเริ่มงานในวันที่ 1 มีนาคม เลย ดิฉันไม่อยากเสียโอกาส
ไม่สามารถรอ 30 วันได้ค่ะ

บริษัทมีหักเงินคำประกันจำนวน 5,000 บาทค่ะ
อันนี้ดิฉันยอมเสียเนื่องจากงานใหม่คุ้มค่ากว่า จึงต้องยอมเสียไปค่ะ
และส่วนต่างในวันทำงานที่ 21 - 28 ดิฉันก็จะยอมเสียไปค่ะ

ดิฉันกังวลในเรื่องการทำงานที่หม่เนื่องจากเป็นบริษัทใหญ่ค่ะ
จะมีผลอะไรไหมคะ กังวลมากเลยค่ะ ทำงานที่บริษัทนี้มา 8 เดือนค่ะ

ยืมล็อคอินพี่สาวค่ะถ้าพิมงงๆขออภัยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่