[SNSD] มีใครไม่ค่อยชอบในเพลงเดี่ยวของ ทิฟฟานี่ ตั้งแต่มาอยู่อเมริกาบ้างไหมคะ

ไม่ใช่ว่าเรายึดกับ KPOP หรือฟานี่ตอนอยู่ KPOP อะไรแบบนั้นนะคะแต่เรารู้สึกเพลงฟานี่มันดูไม่สุดสักเพลงเลยอะ
เพลง Born Again เสียงดนตรีแทบจะกลบเสียงจริงๆของฟานี่ไปหมด
ที่ไม่ชอบสุดน่าจะ MV ใครเป็นคนทำ + ลงทุนงาน mv ให้อะคะ มันดูยังไงไม่รู้
คือจะว่า งบน้อยดีหรืออะไรดี มันแปลกๆสำหรับเราไปหมดอะ ยิ่งมุมกล้อง ฉาก การตัดต่อ
แอคติ้ง ทิฟฟานี่ อีกเรารู้สึกว่าเล่นใหญ่ไปนิดแทบทุกเพลงเลย เรากลับรู้สึกว่าชอบ แอคติ้งของฟานี่
ตอน MV ฝั่ง KPOP มากกว่า มันดูมีความพอดี จะจิกกล้องก็พอดีๆ ไม่ขนาดในตอนนี้อะ
ตอนนี้มันเหมือนเล่นใหญ่กว่าเพลงมากอะ ก็รู้นะว่านี่คือความชอบของฟานี่ ความพอใจของฟานี่
เราก็เคารพและสนับสนุนเหมือนเดิมแหละ แต่ถ้าให้พูดถึงด้านของคนฟังเพลงว่าชอบไหม
เราแทบไม่ชอบ MV สักเพลงเลย เพลงที่เราพอโอเคก็ Born Again แต่ก็นั้นแหละ
เสียงดนตรี เสียงอะไรกลบเสียงจริงๆฟานี่หมด เราไม่ยึดติดแนวเพลงนะ
เพลงแนวไหนมาเราเสพได้หมด แต่อย่างที่เรารู้สึกเรารู้สึกเหมือนเพลงมันไม่สุดอะ
มันแบบไม่ใช่เพลงที่เราสามารถกลับไปฟังได้อีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่