รื้อวงกบประตูนี่เรื่องใหญ่มั้ยครับ???

พอดีซื้อบ้านโครงการจัดสรรมาครับ ตอนแรกพบว่าบานประตูกับวงกบมันไม่สนิทกัน จึงสั่งให้ช่างแก้ไข

เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว เพิ่งได้รับทราบจากเจ้าหน้าที่โครงการว่า ช่างได้มาทำการซ่อมประตูให้แล้ว ผมก็นึกว่าทำการเปลี่ยนบานประตูให้ใหม่ตามที่เจ้าของโครงการได้แจ้งเอาไว้

วันนี้เพิ่งว่างได้เข้าไปตรวจดูบ้าน ปรากฎว่าเจองานแบบนี้ครับ เพราะช่างชุ่ยมาก!!!

เนื่องจากได้ทำการเจาะวงกบลามไปถึงผนังปูนเละพังไปหมดเลย

อยากทราบว่าสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ถ้าเปลี่ยนวงกบจะส่งผลกระทบต่อผนังรอบๆ วงกบหรือไม่??? ตอนนี้เครียดมากๆ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่