อยากไปชมใบไม้เปลี่ยนสีแบบจังๆ เด็ดที่ญี่ปุ่น ที่ไหนดีครับ ช่วงไหนดี

อยากเห็นใบไม้แดงงามไส้ถ่ายรูปสวยๆ ไปเมืองไหนดี ช่วงไหนดี อยากขับรถชิลๆ สโลไลฟท์ รบกวนหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เมื่อ 2ปีที่แล้วไปภาคอิสานของญี่ปุ่นช่วงต้นพย. ค่ะเป็นช่วงปลายฤดูใบไม้ร่วงแล้ว.  สวยมากๆเลยค่ะ
ไกด์บอกช้ากว่านี้อาทิตย์เดียวจะร่วงหมดเลย.  จึงขอแนะนำให้ไปปลายตุลาคมค่ะ
      แต่ทางใต้ก็อาจจะไม่ใช่ช่วงนี้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่