กำลังเดินเรื่องขอ Citizen ของเยอรมันครับ เหลือแค่ตัวสอบ B1 แต่มีคำถามเรื่องงานครับ

สวัสดีครับ ผมกำลังเดินเรื่องขอ citizenship ของเยอรมันครับ
ต้นปีที่แล้วผมติดต่อกับ Auslaenderbehoerde ในเคสของผม เค้าบอกว่าเหลือแค่ Zetifikat B1 ที่ผมต้องยื่น

คำถามของผมคือ ผมคิดว่าผมจะลาออกจากงาน เพื่อที่จะเรียน fulltime และสอบ B1 (งานที่ผมทำอยู่ ชม.งานลำบากที่จะเรียนควบคู่กับทำงาน และผมกำลังคิดจะออกจากงานอยู่แล้ว) ถ้าผมออกจากงาน, เรียน และสอบ B1 ได้ พอไปยื่นเดินเรื่องต่อ เค้าจะถามมั้ยว่าทำไมถึงไม่มีงาน หรือเค้าจะไม่สนใจ เพราะว่าเคสของผมที่เดินเรื่องก่อนหน้านี้ เค้าขอแค่ B1 ก็ไม่เกี่ยวว่ามีงานหรือไม่มีงานครับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ

P.S. สภานะของผมคือ
มีภรรยาเยอรมัน แต่งงาน 2 ปี
เรียนจบที่เยอรมัน (ภาคอังกฤษ)
ทำงานบริษัทเป็นระยะเวลา 3 ปี
อยู่ในเยอรมันมาระยะเวลา 9 ปี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่