ผ่อนBigbikeมา4เดือนผ่อนต่อไม่ไหวปล่อยยึดจะมีผลยังไงบ้างครับ

Bigbike YamahaR6 เริ่มผ่อนงวดแรก1ก.ย.61 เดือนละ10,500บาท ผ่อนมาถึง1ธ.ค.61 จนตอนนี้ค้างงวดมา2เดือนแล้ว คือม.ค-ก. จนตอนนี้ผ่อนต่อไม่ไหว
อยากรู้ว่าถ้าผมปล่อยให้เขามายึด จะมีผลยังไงบ้าง เดือดร้อนมากจริงๆครับตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ตอนอยากได้ หน้ามืดตามัวคิดอะไรไม่ออก  นอกจากจะเอาเท่านั้น
รถแค่ 2 - 3 เดือน จะขายดาวน์ก็ไม่ได้ ปล่อยยึด ก็เสียเงินให้ไฟแนนซ์อีก ไม่จบ

มีวิธีเดียวผมแนะนำ ยกให้คนอื่นไปฟรีๆ ครับ  อย่าไปเสียดายเงินที่ทิ้งไป คิดเสียว่า เราก็ใช้มันมาตั้ง 2 - 3 เดือน
ให้คิดเสียว่า เป็นค่าเช่าก็แล้วกัน จะได้ไม่เจ็บใจเสียใจ  แต่ ยกให้ฟรีๆ ก็ยังหาคนเอาต่อยากนะ เพราะข้อจำกัดของยี่ห้อ และ CC รวมทั้งค่าส่ง
ยี่ห้อไม่ใช่ไม่ดี แต่ กลุ่มคนเล่นที่ตั้งใจเอา R6 ค่อนข้างยาก และมีน้อย  แต่ก็ไม่แน่ หากประกาศยกให้ฟรีไม่มีข้อแม้ใดๆ อาจมีคนหน้ามืดเอาก็ได้ครับ
หรืออาจเจอคนที่มีเงินพร้อมเอา คุณก็โชคดีไป แต่ ถ้าตัดสินใจยกให้ฟรี  ต้องเปลี่ยนสัญญาให้จบเรียบร้อยไปเลยเดี๋ยวนั้นนะครับ
ไม่งั้น ปัญหาเรื่องหนี้ จะกลับมาหาคุณอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่