การต่อท่อ pvc จากเส้นเมน 1 นิ้ว แยกขึ้นชั้น 2 ท่อที่ขึ้นควรใช้ขนาดท่อเท่าไรถึงน้ำจะแรงสุดครับ

ท่อเดิม 4 หุนตั้งแต่ปั๊มถึงวาล์ว ทุกจุดครับ

พอซื้อปั๊มใหม่มา( 300w ถังกลม) ท่อออก 1 นิ้ว  พอถึงจุดที่จะขึ้นชั้น 2 (ห้องน้ำอย่างเดียว) ตรงข้อต่อ 3 ทางควรลดเป็น 4 หุนจากชั้น 1 เลย หรือว่าแยก 1 นิ้วไปก่อนแล้วค่อยต่อข้อต่อลดที่วาล์วชั้น 2   แบบไหนได้น้ำแรงกว่ากัน หรือไม่ต่างกันครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่