เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แบบนีเรียกว่าไม่ให้เกียรติแฟนรึป่าว

ขอบอกก่อนเราเป็นผู้ชาย ยืมไอดีน้องมาตั้งกระทู้ เริ่มเรื่องเลยละกัน เราคบกับแฟนมาสามปี  เขาเป็นคนที่เข้าใจยากซักหน่อย ยกตัวอย่างเช่น เราไปดื่มด้วยกันที่ร้านๆหนึ่ง ซึ่งร้านที่ว่านี่ดูเป็นร้านเงียบๆสงบๆแถวชนบท เพราะเราพักใกล้ๆร้านนี้แล้วขี้เกียจออกไปดื่มไกล พอเราเข้าไปทุกอย่างในร้านก็เป็นปกติดีไม่มีคนเยอะมาก และก็จะมีพวกน้องเด็กเสริฟผู้หญิง เขาก็ให้บริการตามปกติมารินเบียร์ให้เราทั้งสองคน ส่วนแฟนเราก็สั่งอาหารมาทาน ดูร้านนี้ก็บริการดี นั่งดื่มเรื่อยๆจนกระทั่งแฟนสั่งอาหารเป็นปีกไก่ทอดน้ำปลาไม่เอาปีกเล็กๆอันนี้ เจ้าของร้านก็ดูเริ่มจะพูดล้อเล่นกับแฟนเราว่าได้ๆๆ ไม่ชอบอันนี้ใช่มั้ย พอดีว่ามันเป็นไก่ตัวผู้หรอ เลยไม่ชอบ แล้วตบท้ายด้วยว่าล้อเล่น โอเคต่อมาเราก็นั่งดื่มไปเรื่อยๆๆ เจ้าของร้านผู้หญิงคนเดิมก็เดินมาขอชนแก้วกับโต๊ะเรากับแฟน เจ้าของร้านยื่นแก้วขอชนแก้วกับแฟน แฟนเราพูดว่าไม่ชนอะค่ะ แล้วแฟนเราก็ไม่ชนแก้วกับเจ้าของร้าน เจ้าของร้านก็ถามกลับมาว่าทำไมไม่ชนละคะ เราเริ่มเห็นว่าเหตุการณ์เริ่มไม่ดี แล้วก็ไม่อยากให้ใครมาว่าว่าแฟนเราหยิ่ง เราก็เลยพูดไปว่าพอดีพี่เขาเริ่มเมาแล้ว จุดนี้แหละแฟนเราปรี้ดแตก แล้วก็พูดกับเราว่าเค้าไม่ได้เมา แต่ไม่อยากชนแก้ว จากนั้นนางก็ลุกเดินหนีออกจากร้าน และเราก็รีบวิ่งตามแฟนไป แฟนเราบอกว่าไม่อยากจะคบกับเราแล้ว เพราะเราไม่ให้เกียรติเขา คืนนั้นเราก็ไปส่งแฟนกลับบ้าน พร้อมกับคำถามว่านี่คือการไม่เกียรติกันจริงๆหรอ ขอความคิดเห็นหน่อยครับกับเหตุการณ์นี้ บอกเลยตอนนี้แฟนเราโกรธจนเลิกคบเราไปแล้ว ถ้าเราผิดจริงเราจะได้แก้ไขปรับปรุงตัว ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่