ระหว่าง..งานLaserกัดและตัดชิ้นงาน กับ งานพิมพ์ป้ายไวนิลและสติ๊กเกอร์ งานไหนน่าจะไปรอด และความต้องการมากกว่ากัน

อยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆ

กำลังคิดว่าจะลงทุน ซื้อเครื่องLaserกัดและตัดชิ้นงาน   หรือว่า   เครื่องพิมพ์ป้ายไวนิลและสติ๊กเกอร์
ผมยังตัดสินใจไม่ได้   กลัวซื้อมาแล้วงานเข้าน้อยไม่คุ้มกับการลุงทุน   เพื่อนๆพี่ๆคิดว่างานไหนน่าจะไปรอดมากกว่ากันครับ

ปล.1  อยากทำธุรกิจแนวนี้ครับ คิดไว้นานแล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ (ส่วนตัวผมเองถนัดงานทั้ง2อย่างนี้อยู่แล้วครับ)
ปล.2 ทำเลที่จะตั้งร้าน ระแวกนั้นยังไม่มีใครเปิดร้านป้ายไวนิลและสติ๊กเกอร์เลยครับ  และว่าอยู่ใกล้กับโรงกลึงครับมีประมาณ 4-5 ร้าน ใกล้ๆกัน

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่