บดินทรเดชา 1 ห้องเรียน ต่างกันยังไงครับ

มีห้องกิ๊ฟ วิทย์ คณิต และห้อง K Q J ต่างกันยังไงครับ แล้วมีห้องสำหรับเน้นภาษาอังกฤษ หรือเปล่าครับ ลูกกำลังจะสมัครเรียน ม.1 ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อันนี้ไม่แน่ใจมากนะคะ เพราะรร.พึ่งเปลี่ยนนโยบาย นี่นักเรียนที่เรียนอยู่มาตอบนะคะ ตอนนี้อยู่ม.2ขึ้นม.3ค่ะ ห้องกิ๊ฟมี3ห้องค่ะ กิ๊ฟคณิต กิ๊ฟวิทย์ กิ๊ฟคณิต-วิทย์ ทั้ง3ห้องก้จะเน้นๆเรียนไปทางนั้นค่ะ แบบเรียนลึกมากกว่าห้องอื่นๆ ห้อง4นี่จำไม่ได้ค่ะ(ขออภัยด้วยนะคะ) ส่วนห้อง5-6ก้จะเป็นเน้นอังกฤษค่ะ เชิงห้องepอะค่ะ ห้อง7เป็นกิ๊ฟกฎหมาย-ไทย(ไม่ทั้งห้องค่ะ) ก้คือจะมีเรียนเสริมหลังเรียนคาบปกติจบ2คาบ/สัปดาห์ กิ๊ฟกฎหมายกับกิ๊ฟไทยเรียนแยกกัน ห้อง8เป็นห้องkingก้จะเรียนยากกว่าห้องปกติ ห้อง9กับ10เป็นห้องqueenและjackตามลำดับ ก้เรียกยากกว่าห้องปกติแต่จะน้อยกว่าห้องkingแบบไล่ๆกันมาอะค่ะ ห้อง11-16ก็จะเป็นห้องเรียนปกติค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่