หาโค้ชไอซ์สเก๊ต(เริ่มต้นเล่นกีฬาขนิดนี้)

กระทู้คำถาม
ตอนนี่อายุ13กำลังจะขึ้น14ค่ะ อยากเริ่มต้นเล่นกีฬานี่อย่างจริงๆจังๆมีพื้นฐานคือเต้นบัลเล่ต์เป็นอยู่แล้ว เคยเล่นไอซ์สเก๊ตอยู่เหมือนกันแต่ไม่บ่อย แต่อยากจะสอบถามเรื่องโค้ชค่ะ เพราะไปดูกระทู้อื่นๆก็พอไหวในส่วนงบประมาณกับทางครอบครัวก็สนับสนุนด้วยค่ะ แล้วเรื่องหาโค้ชนี่ต้องจัดการยังไงคะงงมากๆต้องเป็นโค้ชส่วนตัวหรอ? หรือต้องจ้างครูเป็นคอร์สรึเปล่า?
ฝากด้วยค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่