ขอคำเเนะนำการอัพเเรมโน๊ตบุ้คครับ

ตอนนี้ใช้ Acer Aspire VX 15 อยู่ครับ เเล้วเเรมที่เครื่องให้มามันมีเเค่ 4 GB กำลังมีเเผนจะอัพเเรม อยากได้เพิ่มให้อย่างน้อยๆ เป็น 8 GB
เลยอยากมาถามว่าใครมีเเรมตัวไหนเเนะนำหรือเหมาะกับเครื่องนี้มั้ยครับ (คือที่มาถามเพราะดูพวกบัสอะไรยังงี้ไม่เป็นไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ)
หรือว่าใครใช้รุ่นนี้เหมือนกันอยู่เเล้วเคยผ่านเรื่องการอัพเเรมมามีอะไรอยากเเชร์ก็เสนอได้ครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม -/\-

แสดงความคิดเห็น
Preview