ขอคำปรึกษาค่ะ เคสนี้เราควรเรียกร้องจากใครคะ

พอดีแฟนโดนรถชนค่ะ คู่กรณีเป็นเก๋ง เรามอเตอร์ไซค์ วันนี้แฟนออกจาก รพ แล้ว เราไปคุยกับทางร้อยเวรพร้อมคู่กรณีและประกันแล้ว สรุปคดีคือ ฝั่งนั้นผิดเต็มๆประมาทผู้เดียว 100% ทีนี้ทางประกันก็ให้เราแจงรายละเอียดไปว่าเราจะเรียกค่าเสียหายยังไงบ้าง ซึ่งในส่วนทั่วไปนู่นนี่นั่นเราต้องได้อยู่แล้ว เราแค่ยื่นเสนอไป แต่แฟนเรามีแค่ถลอกตามลำตัว อันนี้ไม่เป็นไร แต่ที่หนักๆคือ ฟันค่ะ   แฟนฟันหัก ครึ่ง ซี่ล่าง 1 ซี่บน ฟันหน้าฟันกระต่ายเลย 2 ซี่ ที่หักเยอะมาก   ทีนี้เราก็เลยคุยกับหมอให้พิจรณาและออกใบราคาประมาน ณ.วันนั้น แล้วยื่นเลย ซึ่งในส่วนนี้ประกันรับผิดชอบค่ะ แต่เราจะเรียกร้องในส่วนของ การสูญเสียค่ะ  แฟนสูญเสียฟันแท้ที่เป็นจริงๆไป ซึ่งไม่ว่าทำมาดีแค่ไหน สุดท้ายมันก็คือของปลอม และในอนาคตหมอบอกว่าก็มีโอกาสที่ฟันที่ทำไปคอบไปอาจจะรั่ว ซึ่งยังไงก็ไม่เหมือนเดิม  เลยอยากทราบว่า เคสตรงนี้เราต้องเรียกร้องจากใครคะ ประกันหรือคู่กรณี   เขาน่าจะให้เสนอ เราควรเสนอเท่าไหร่คะ  เพราะเขาต้องต่อลงมาอีกอยู่แล้ว  วันนี้ประกันจะใฟ้เขียนแจงรายละเอียด ที่เรียกร้องค่ะ เราต้องเขียนในส่วนนี้ไปเลยไหม  หรือต้องรอคุยกับคู่กรณีคะ   และตอนคุยต้องมีประกันเขาด้วยไหมคะ   รบกวนด้วยค่ะ  แฟนเราตอนอยู่  รพ  คู่กรณีไม่มาเยี่ยมเลยค่ะ  โทรถามสักคำก็ไม่มีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่