หน้าหนาวนี้ มาชมขบวนพาเหรดเพนกวิน สวนสัตว์ Asahiyama ณ ฮอกไกโด กันดูมั้ย

ที่ฮอกไกโดความหนาวยังมีต่อเนื่องทุกวันๆ ด้วยอิทธิพลมรสุมความหนาว
ภายใต้ความหนาวนั้นพวกสัตว์น้อยใหญ่ในสวนสัตว์ Asahiyama ก็พยายามต่อสู้ไม่ยอมแพ้ต่อความหนาว

สิ่งที่น่าชมที่สุดก็คงไม่พ้น "การเดินพาเหรดเพนกวิน" ที่จะทำให้เพนกวินได้ออกกำลังกายและผ่อนคลายความเครียดไปในตัวด้วย
คิดว่าไม่น่าจะได้เห็นเพนกวินจำนวนมากเดินอยู่ตรงหน้าได้บ่อยนัก

ไม่ผิดหวังแน่นอนกับสิ่งที่จะได้สัมผัสกับประสบการณ์แบบนี้ในบรรยากาศที่เหน็บหนาว
ลองไปสัมผัสประสบการณ์ในฤดูหนาวที่ฮอกไกโดและชมการเดินพาเหรดของเพนกวินด้วยกันให้ได้นะครับ

และแน่นอนว่านอกจากเพนกวินแล้ว ก็ไม่ควรพลาดชมกิจกรรมต่างๆ ที่กระปรี้กระเปร่าของสัตว์อื่นๆ ที่ไม่สามารถชมได้ในฤดูร้อนด้วยครับ

ก็ลองไปกันดูได้เลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นในฤดูร้อน หรือ ว่าฤดูหนาวที่ Hokkaido เรื่องเที่ยวเรื่องบัสทัวร์ที่เดินทางไปได้ง่ายๆ ยกให้ Hokkaido Access Network เลย อาจจะได้ข้อมูลดีๆ ในการท่องเที่ยวใน Hokkaido ก็เป็นได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่