ช่วยแนะนำการแต่งตัวที่โตเกียว ปลายเดือนมีนาคม-ต้นเดือนเมษายนหน่อยนะคะ

จขกท. กำลังจะไปเที่ยวญี่ปุ่นวันที่ 29 มี.ค. - 3 เม.ย. ที่จะถึงนี้

จากการเช็คสภาพอากาศพบว่า อากาศที่โตเกียวมันช่างแปรปรวนอะไรเบอร์นั้น
อุณหภูมิต่ำสุด 6 สูงสุด 18 คือช่วงมันห่างมาก เลยไม่รู้จะเตรียมตัว การแต่งกายอย่างไรดี

ซึ่งความทนหนาวของเรา ถ้าเทียบกับปีที่แล้ว ที่ไปเกาหลีช่วงสงกรานต์
อุณหภูมิต่ำสุด 5 สงสุด 20 แล้วเอาเสื้อกันหนาวแขนยาวมีฮู้ดธรรมดาไป
ทนหนาวไม่ไหวและเจอฝนด้วยนิดหน่อย เลยต้องหาซื้อโค้ทที่เกาหลีใส่ ก็อุ่นขึ้น
ส่วนตอนกลางคืนกลับที่พักก็ไม่หนาวเท่าไหร่ แต่อาบน้ำทีปากสั่น บรื๋อ...

โค้ทที่ซื้อที่เกาหลี ออกแนวเสื้อสูทมากกว่า ก็พอทนหนาวได้

จากความทนหนาวของเรา ควรแต่งตัวแบบไหนดีคะ
ขอคำแนะนำสำหรับคนเคยไปช่วงเวลานี้ด้วยนะคะ

และตอนนี้เราอ้วนขึ้น... เสื้อโค้ทหรือเสื้อกันหนาวราคาไม่แพงหายากมาก (อกจริง 44 แต่ต้องใส่เสื้อประมาณ 48 เพราะสะโพกใหญ่)
ใครรู้แหล่งช่วยบอกพิกัดด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล.แท็กคนไทยในญี่ปุ่นเนื่องจากน่าจะคุ้นเคยกับสภาพอากาศค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่