Huawei mate 20 Pro

พอดีผมพึ่งซื้อ huawei mate20proมา แต่ปัญหาที่พบตอนนี้และเป็นปัญหาใหญ่พอสมควรของผมคือ เวลามีคนส่งข้อความมาไม่ว่าจะเป็นทาง Line/Instargram/mail/Messagerและฯลฯ
จะมีแค่เสียงเตือน แต่หน้าจอจะไม่สว่างขึ้นมาเหมือนมือถือของค่ายอื่นๆ อย่างคนรู้จักผมใช้ Huawei P20 เค้าก็บอกว่าเวลามีคนทักมาก็จะมีทั้งเสียงสั่นและหน้าจอก็จะสว่างขึ้นมาว่ามีคนทักมา แต่ทำไมรุ่นนี้ผมพยายามหาการตั่งค่าแบบให้สว่างแล้วแต่ว่ามันไม่เจอเลย ผมกลับมองว่าตรงนี้เป็นจุดสำคัญเลย และเวลาปิดเสียงแล้วมีคนส่งข้อความมาการสั่นเบามากๆ แทบจะไม่รู้สึกเลย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ที่เข้ามาตอบปัญหาของผมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นเพราะโหมดประหยัดพลังงานหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่