[CR] งุ้ยยย Review "ヾ(*´∀`*)ノ > Oni-Oni Japanese Buffet น้องใหม่มาแรง!! <

งุ้ยยย Review ヾ(*´∀`*)ノ
สวัสดีครับ วันนี้จะพามาชมร้าน Oni-Oni Japanese Buffet บุฟเฟ่ต์ย่านดินแดง
สืบเนื่องมาเห็นรีวิวในยูทูปดูน่าทาน และมีคนแนะนำให้ไปลองจากกระทู้ก่อนที่ลงรีวิวไว้
ร้านนี้มีของเด็ดๆเช่น ชูโทโร่ ฟัวกราส์ หอยเชล  ฮามาจิ และปลาไหลซาชิมิมาเป็นตัวๆ รวมอยู่ในบุฟเฟ่ต์ด้วย

ร้านตั้งอยู่ที่ตึก P.M. tower แถวดินแดง มีที่จอดบนอาคารครับ
จอดเสร็จลงตึกมาเดินเลาะตึกมาด้านซ้ายจะเจอร้านอยู่ติดถนนใหญ่เลย

เมนูค่อนข้างเยอะ มีโปร 1299/899/599 net แล้วนะครับ วันนี้เลือกทานเมนู 1299 ไปดูเมนูกันเลยยยย

อันนี้โชว์เฉยๆว่าวัตถุดิบมาจากไหนนะ ตอนแรกเห็นนี่กะสั่งไข่แซลมอนมาโกยเข้าปากซักหน่อย 555

จานแรกมาอย่างรวดเร็ว นาเบะ เนื้อวากิว อันนี้เนื้อเฉยๆ แต่น้ำกับผักอร่อยครับ
ชูโทโร่ สเต็ก เฮ้ยอันนี้มันดีมาก กินร้อนๆ มันกำลังดี มีน้ำจิ้มให้สองแบบ อร่อยจนต้องสั่งเพิ่ม
คานิ มิโสะ มันปูของโปรด ร้านนี้จะทำมันปูค่อนข้างเข้มข้น จะรสคล้ายๆกับพวกซูชิมันปู
ตีไข่ คนๆกับไข่ปลา ปูอัด มันๆเค็มๆ กลมกล่อมเข้ากันกำลังดีครับ
gunkan ไข่แซลมอน ไข่ลูกใหญ่มันๆไม่เค็มเกินไป รสคล้ายๆของชิบูย่าชาบูเลยครับ
ซาชิมิ เอนกาวะ ซาบะ กุ้ง aka ebi
เอนกาวะเผามาจะแข็งๆหน่อยไม่ค่อยนุ่มอันนี้แล้วแต่คนชอบ ส่วนกุ้งก็จะไม่ค่อยเด้งเท่าไหร่ครับ
ชูโทโร่ซูชิ อันนี้ชัดเจนว่าไม่ใช่ honmaguro แต่ถือว่ามีชูโทโร่ให้กินในราคานี้ก็คิดว่าคุ้มแล้วครับ
อร่อยไม่เท่า honmaguro แต่กินแก้ขัดได้ครับ ยังถือว่าอร่อยดี
ชื่อสินค้า:   oni-oni japanese restaurant
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่