บังเอิญค้นพบคู่หูอร่อยใหม่ในเซเว่น แนะนำให้ลอง!

กระทู้สนทนา
เลิกงานวันนี้ผมก็แวะเซเว่นตามปกติ ได้ซื้อ ทาโร่เส้นชุบน้ำจิ้ม[เผ็ด]+กับเสลอร์บี้+ขนมอื่นๆมากมายมาเพื่อจะดูหนังก่อนนอนตามปกติครับ
แต่เพราะความบังเอิญล้วนๆ ตอนกำลังกินทาโร่แล้วผมเผลอทำเส้นมันตกลงไปในเสลอร์บี้ และด้วยความงกเลยเอามือล้วงลงไปหยิบขึ้นมากิน(ฮา)

แล้วจู่ๆก็เกิด Impact ขึ้นมาแบบว่าถึงขั้นอุทาน "เห้ย มันได้ว่ะ" ขึ้นมาเลยครับ
เส้นทาโร่กรอบแค่กัดเส้นก็แตกเหมือนกลายเป็นเกล็ดน้ำแข็งไปเลย
และด้วยความที่ว่าเส้นมันออกจะเผ็ดๆ(สำหรับผม) การได้จิ้มเสลอร์บี้(โค้ก) รสชาติออกหวานนิดๆทำให้อร่อยขึ้นไปอีกแบบ

เพื่อนๆแวะเซเว่นสนใจลองหามากินดูได้นะครับ

ปล.เค้าไม่ได้จ่าย แต่ผมจ่าย เพี้ยนขำหนักมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่