[SR] รีวิวแบบบ้านๆ HUAWEI NOVA4 เน้นเจาะเรื่องกล้อง

Huawei  Nova 4 เปิดตัวอย่างเป็นทางการในประเทศไทย เมื่อต้นเดือนกุมภานี่เองครับ
โดยตัวที่นำมาทำตลาดในไทย จะเป็นตัวที่ใช้เซ็นเซอร์หลักความละเอียด  20 ล้าน pixel

หลังจากเปิดตัวแล้ว ทาง Huawei  Thailand ก็ได้ส่งเครื่อง Nova 4  
มาให้สำนักผมเอาไปทดลองใช้งานถ่ายภาพดู  ว่าจะลองรีดประสิทธิภาพของกล้องในโทรศัพท์รุ่นนี้ออกมาได้มากน้อยแค่ไหน  

ต้องขอขอบคุณทาง Huawei Thailand ที่ส่งเครื่อง Nova 4  มาให้ทดสอบด้วยครับผม

ภาพทุกภาพในกระทู้นี้เป็นไฟล์ JPG จากกล้อง  ย่ออย่างเดียวไม่ได้แต่งภาพแต่งสีครับ
ชื่อสินค้า:   Huawei Nova4
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• huawei สนับสนุนการเดินทางถ่ายทำรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่