คนที่มาชอบทำตัวน่ากลัว จนไม่อยากเข้าใกล้

มีคนนึงมาแอบชอบหนูค่ะ เป็นเพื่อนในห้องเรียน รู้สึกจะแอบชอบมาตั้งแต่ม.1 แล้วเขาก็ตามมานั่งหลังหนูตลอดเลยยันม.3 ก็ยังคงนั่งอยู่ จนเมื่อวันวาเลนไทน์ที่ผ่านมา เขาเอาดอกไม้มาให้หนู โดยเตี้ยมกับเพื่อนในห้องให้หนูอยู่กับเขาสองต่อสองในห้องเรียน แล้วเขาเอามาให้หนู แถมแอบจับมือ ลูบหน้าหนู ไม่โอเคจริง ๆค่ะ เพราะที่ผ่านมาเขาทำตัวเหมือนสต๊อกเกอร์มาก ๆเลยค่ะ หนูเข้าใจว่าพยายามจีบแต่บางเรื่องมันก็ไม่สมควรค่ะ คือเขาชอบเล่นปืนแล้วเอาชื่อหนูไปสลักบนปืน แล้วก็มาทำร้ายเพื่อนผู้ชายที่หนูสนิทที่เป็นเพื่อนกันตั้งแต่ประถมด้วยค่ะ หนูโกรธมาก แล้วล่าสุด หนูคุยเรื่องเขากับเพื่อน ๆ ว่าหนูไม่โอเคจริง ๆที่ทำแบบนี้ เพื่อนผู้ชายที่สนิทตอนประถมก็เลยบอกกับหนูว่า ให้หนูระวังตัวไว้ แล้วพักกลางวันเพื่อนเขากลับไปนั่งกินขนมในห้อง จู่ ๆ คนที่มาแอบชอบหนูกลับพุ่งมาต่อยกระดานแล้ว บีบคอเพื่อนของหนู แล้วหาว่าเพื่อนของหนูหาว่าเขานั้นเป็นสต๊อกเกอร์แล้วใส่ร้ายเขาทำให้เขาเสีย แต่ความจริงเขานั้นน่ากลัวมาก ๆ เลยค่ะ หนูทนไม่ไหวแล้ว ก็เคยมีหลายครั้งที่พยายามจะเปิดใจ แต่มันไม่โอเคจริง ๆ หนูกลัวแต่ไม่กล้าทำอะไรผลีผลาม เพราะได้ข่าวว่าเขาต้องกินยาค่ะ หนูกลัวเขาเกิดอาการอะไรแปลก ๆ พอมีแนวทางที่ดีไหมคะ หนูไม่ไหวแล้วจริง ๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่