Review รีวิวทำPassport 2562

สวัสดีค่ะ
ขอบอกก่อนว่านี่เป็นกระทู้แรกของเรา
ถ้ามีใครอยากแนะนำอะไร หรือเรารีวิวผิดยังไงบอกเราได้เลยน้าาา

เหตุผลที่เราจะไปทำพาสปอร์ตคือเราอยากจะไปเที่ยวต่างประเทศ เราเลยนัดไปกับเพื่อนช่วงกันยายนปี2562 เราเลยจำเป็นต้องไปทำพาสปอร์ตจ้าาาาา

เราเลือกไปทำที่MRT คลองเตย เพราะเพื่อนแนะนำมาว่าไว...

สิ่งที่ต้องเตรียมไปทำพาสปอร์ต
อายุเกิน20ปี เอาแค่บัตรปชช. และกำเงินไป1060บาท คือจบ!!!! (ค่าทำ1000 ค่าส่ง60) ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรให้ยุ่งยากแล้วนะเอ้ออออ

พอเราไปถึงก็ต่อคิวลงทะเบียนเลยจ้าา แปปเดียวก็ได้คิวและเจ้าหน้าที่ก็ให้เอกสารมากรอกแค่1แผ่น

แต่คิวแบบ แม่เจ้า รอไปค่ะร้อยกว่าคิว

เดินไปกินข้าว หาที่นั่งเล่นยาวๆเลยค่ะ เพลินๆ

พอถึงคิว
ก็เดินไปตามช่องที่เค้าแจ้งเลยค่ะ
ทำตามเจ้าหน้าที่บอก ถ่ายรูป
แล้วไปจ่ายตังค์1000 และ60 ค่าส่งจ้าา

แต่เรา ใส่ที่อยู่ไม่ครบจ้าาา
พอมาดูอีกที อ้าวว ตกเลขที่ซอย
แอบหวังว่ามันจะไปถึง
สุดท้ายก็ถึงจ้าาาา

เราไปทำวันที่8/2/2019 ได้รับวันที่ 13/2/19

ถ้าใครต้องการด่วนๆก็มีนะ
จ่าย2-3000 แล้วแต่ว่ารีบแค่ไหน
แต่ใครไม่รีบไม่แนะนำให้เสียเลย
แพงงงง!!!!!

ขี้งกก็งี้แหละเรา
เก็บตังไปเที่ยวดีกว่าาาา

ปล.จริงๆเรามีรูปนะ แต่ลงสตอรี่แล้วลืมเซฟ5555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่