กล้อง Nikon เลนส์ละลายตัวไหนดีครับ

ผมมีกล้อง Nikon อยู่แล้ว แต่ไม่มีความรู้เรื่องกล้องอะไรเลยครับ
อยากได้เลนส์ที่ถ่ายแล้วภาพหลังละลาย เบลอๆ

ถ่ายขำๆไม่จริงจังนะครับ เอาไว้ถ่ายคน ถ่ายของ ลง social เฉยๆ
งบ 3000-5000 พอมีไหมครับ มือ1\2 ก็ได้ครับ

ช่วยบอกรุ่น หรือบอกรายละเอียดผมหน่อยครับผู้รู้
แสดงความคิดเห็น
Preview