รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ western union ช่วยดูรายการส่งเงินนี้ให้หน่อยค่ะ

ลูกค้าส่งเงินมาค่าสินค้า จ่ายผ่าน western union  เค้าส่งเลข mtcn มาให้แล้ว  
(เรารับเงินโดยใช้บัตรปชช.และเลขmtcn ผ่านแอพ/counter ธนาคาร  ไม่ได้ให้เลขบัญชีธนาคารเราเพื่อให้เค้าโอนเงินมานะคะ)
เรารับเงินผ่านแอพธนาคารกรุงเทพ มันแจ้งว่าเลข mtcn นี้ถูกระงับ ให้ติดต่อผู้ส่ง

พอถามเค้าไป เค้าก็บอกว่าเป็นการโอนเงินโดย bank account ใช้เวลา 4 วันในการ  clearance
และจากหน้าจอที่เค้าส่งมาให้ดู ก็เขียนไว้ว่า money will be avaliable 4 days

เราโทรถามเลขนี้กับทาง western เจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่า transaction มีปัญหา ให้ติดต่อผู้ขาย

เลยอยากถามว่า มีใครเคยทำรายการโอนเงินลักษณะนี้บ้างมั้ยคะ
เพราะคนที่เคยซื้อขายกับเค้าก็บอกว่า ถ้าต้องรอไปรับเงินทางเค้าก็แจ้งมาแล้วพอถึงวันก็ไปรับ ไม่มีปัญหา เป็นลูกค้าเครดิตดี

คือเราเข้าใจว่าปกติแล้วจ่าย western union ทางผู้รับจะได้รับเงินเลย ไม่ต้องรอเป็นวันน่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่