ขอสอบถามเกี่ยวกับการทำภาพเคลื่อนไหวใน Powerpoint ครับ

คือผมเคยทำเพาเวอร์พอยท์เมื่อปี 58 ซึ่งตอนนั้นที่ผมทำผมก็ได้มีการใส่ภาพเคลื่อนไหวแบบนี้ด้วย

จะเห็นว่ามันมีทั้งเอ็ฟเฟ็กต์เข้าและออก

อันที่ผมทำในปี 58 ผมมีการใส่ทั้งเอ็ฟเฟ็กต์เข้า และเอ็ฟเฟ็กต์ออก ซึ่งถ้าเปิดดูในหน้าแก้ไขมันก็จะขึ้นตัวเลข 2 ตัว อันนึงแทนเอ็ฟเฟ็กต์เข้า อีกอันแทนเอ็ฟเฟ็กต์ออก

อันนี้คืออันที่ผมทำเมื่อปี 58 จะเห็นว่ามันมีตัวเลขขึ้นสองตัว และเวลาเปิดเป็นสไลด์ มันก็จะมีทั้งเอ็ฟเฟ็กต์เข้า พอนำเสนอสไลด์อันนั้นจบ คลิกอีกทีมันก็จะหายไป เป็นแบบที่ผมตั้งใจไว้

แต่วันนี้พอผมลองทำดู พอผมกดเอ็ฟเฟ็กต์เข้ามันก็ขึ้นเลข 1 ให้ แต่พอกดเลือกเอ็ฟเฟ็กต์ออก แทนที่มันจะขึ้นเลข 2 คู่กัน มันกลับขึ้นอยู่แค่เลข 1 เลขเดียว และพอเปิดเป็นสไลด์ ปรากฏว่าตัวหนังสือมันจะขึ้นมาเลย และพอคลิกมันก็จะออกไป แต่ไม่มีเอ็ฟเฟ็กต์เข้า สรุปคือมันขึ้นให้แต่เอ็ฟเฟ็กต์ที่กดทีหลัง คือเอ็ฟเฟ็กต์ออก

เลยอยากรู้ว่ามันผิดพลาดที่ขั้นตอนไหน หรือผมลืมอะไรไปรึเปล่า เพราะผมก็ไม่ได้ทำแบบนี้มานานแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่