ไฟไหม้ สวนยาง

ผมปลูกสวนยาง 20 ไร่ เป็นระยะเวลาทั้งหมดร่วม 6 ปี (ใกล้กรีดได้เเล้วครับ)
เเต่เมื่อวานเกิดเหตุไฟไหม้สวนยางทั้งสวน จึงอยากรบกวนเพื่อนสมาชิก ให้คำเเนะนำหน่อยครับ

1. ไม่ทราบในกรณีเเบบนี้มีมาตรการเยียวยาจากรัฐบาลไหมครับ (เนื่องจากผมเคยลงทะเบียนเกษตรที่อำเภอ)
2. เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมามีคนมาขอซื้อที่ดินที่สวนแต่ผมได้ปฏิเสธการขาย เนื่องจากหวังผลผลิตจากการเกษตร พอมาถึงเมื่อวานวันที่ 11-02-2562 มีคนรู้จักโทรหาคุณเเม่เเล้วเเจ้งว่าสวนไฟไหม้ อันนี้คือผมสงสัยว่าอาจจะเกิดจากเจตนาจากคนที่มาขอซื้อ

ขอบพระคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่