แฟนชอบว่าชอบด่าต่อหน้าพ่อแม่และครอบครัวของเขา ขี้หงุดหงิดมากทั้งๆที่บางเรื่องไม่ได้เกิดจากเรา แต่เขามาลงที่เรา

คบกันมาได้จะ4ปีแล้วค่ะ เขาเป็นคนขี้หงุดหงิดมาก มากถึงมากที่สุด เจ้าอารมณ์ เราต้องคอยตามใจเอาใจทุกอย่างเลย และเขาเป็นคนขี้เกียจมาก ไม่เอางานเอาการอะไรเลย พ่อแม่ตามใจ ให้ตังไว้ใช้อยู่บ้านเฉยๆสบายๆ วันๆเอาแต่นอนเล่นโทรศัพท์ ตื่นมาหิวข้าวเราก็ต้องออกไปหาซื้อข้าวให้กิน ถ้าเราช้าเขาก็จะหงิดหงุดพูดจาทำร้ายจิตใจกัน เราเหนื่อยมากค่ะ อีกอย่างเขาติดการพนันที่เล่นในโทรศัพท์เว็บออนไลน์ ถ้าเขาเล่นอยู่เรานี่พูดอะไรไม่ได้เลยค่ะ ถ้าเขาเสียเราโดนด่ายับเลย ส่วนเรื่องงานบ้านคือหน้าที่เราหมดเลย กวาดบ้าน ถูบ้าน ล้างจาน ซักเสื้อผ้า และอีกมากมาย เราเคยทนไม่ไหวจนพูดกับเขาไปแล้วนะคะ แต่ไม่เกิดผลค่ะ เขาบอกเป็นหน้าที่ของผู้หญิงทุกอย่าง ไม่ใช่หน้าที่เขา...
เรื่องทำร้ายร่างกายเป็นอะไรที่เราทรมานใจมาก
ทั้งเตะ ต่อย บีบคอ เขาทำให้เราทรมานเล่น พอเขาพอใจก็จะมาขอโทษทายาให้ทีหลัง
เราไม่นึกเลยคนคนนึงที่เราเคยรักมาก จะทำกันได้ขนาดนี้ เขาวันนี้กับเขาที่เราเคยรู้จักเมื่อ4ปีก่อน แตกต่างกันมาก ใจนึงก็รักคะแต่ใจนึงมันไม่ไหวแล้ว
เราคงเป็นคนโง่ที่สุดที่ยังรักคนแบบนี้ แต่เราก็สามารถเลิกรักเขาได้ค่ะเรามั่นใจ เราไม่สามารถฝากชีวิตไว้กับคนแบบนี้ได้ ขอบคุณที่เอาใจช่วยและอ่านกันจนจบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่