รีวิวคอนเสิร์ต BODYSLAM FEST 2019 คะแนน5/10 ไม่ดีอย่างที่หวัง

กระทู้คำถาม
รีวิวคอนเสิร์ต BODYSLAM FEST 2019 คะแนน5/10 ไม่ดีอย่างที่หวัง

ดูรอบวันที่ 10 ก.พ. 2019
รู้สึกผิดหวังหลายอย่าง

แรกสุดและสำคัญที่สุดคือSound ยืนตรงกลางของสนามคือห่วยมากๆ รู้สึกถึงความเบา ความจมหายของเสียงร้องและเสียงกีต้า เสียงร้องพี่ตูนนี่จมหายไปในดนตรีจนฟังไม่รู้เรื่องหลายๆเพลงมาก ยิ่งตอนโจอี้บอยแร็ปคือฟังไม่รู้เรื่องแบบสุดๆ

อย่างต่อมาคือความยืดยาดคอนเสิร์ต เพลงไม่ต่อเนื่องการแสดงไม่ต่อเนื่อง อารมณ์สนุกที่ควรต่อเนื่องต้องมาหยุดบ่อยๆ ใช้เวลาในการพูดยาวนานเกินไปหลายๆครั้ง คือถ้า1-2ครั้งก็โอเค แต่พอครั้ง3-4ชักน่ารำคาญ เลยกลายเป็นเดดแอร์จากการเล่นเพลงนานหลายช่วงจนน่าเบื่อ และแถมยังมีปิดไฟเงียบเป็นเดดแอร์อีกหลายรอบ

อย่างต่อมาคือร่างกายของพี่ตูน เนื่องจากพี่ตูนมีปัญหาหลายอย่างเกี่ยวกับร่างกาย ใหญ่ที่สุดคือกระดูกที่คอ ถึงแม้คุณภาพการร้องจะไม่ตก แต่การแสดงทางร่างกายตกลงไปอย่างมาก แทนที่จะใช้เพลงมาทดแทน พอมาเจอความยืดยาดของคอนเสิร์ตเลยจบ

คอนเลิกเกือบเที่ยงคืน แต่คนกลับก่อนห้าทุ่มเยอะมาก เข้าใจว่าดึกเข้าใจว่ากลัวคนเยอะตอนกลับ แต่ถ้าคอนเสิร์ตถ้าสนุกจริงๆ คนอาจมีกลับก่อนบ้าง แต่ไม่น่ากลับก่อนเยอะและเร็วขนาดนั้น

นี่เคยผิดหวังเรื่องความยืดยาดของคอนเสิร์ต ตั้งแค่ตอนBodyslam13 แต่ยังไม่เข็ด คราวนี้ก็เข้าอีหรอบเดิมอีก 55555555

ทั้งหมดนี้นี่เป็นความรู้สึกของผมตอนอยู่ในคอน

ใครที่สนุกมากๆ ไม่รู้สึกบางอย่างอย่างที่ผมกล่าว ก็ยินดีด้วยนะครับ

จบแค่นี้ครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview