มุ้ย นี่ตอนที่ติดแมนซิตี้ นอกจากสโมสรสำรองของตุรกีแล้ว ไม่มีสโมสรไหนมาขอซื้อตัวอีกเลยเหรอครับ

ดูจาก วิกิพิเดีย ปรากฏว่ามุ้ยติดแมนซิตี้จริง แต่มีปัญหาเรื่องใบอนุญาตทำงาน เลยต้องมาอยู่สโมสรสำรองในลีคตุรกี

แต่ผมกลับมองว่า ถ้าติดแมนซิตี้จริง ระดับแมนซิตี้ ตอนนั้นผมให้มุ้ย เก่งระดับเกินเอเชียเลยนะ เพราะสโมสรนี้เข้ายากมาก ถึงแม้จะไม่มีโอกาสลงเล่น แต่อย่างน้อยพวกลีค เยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส นี่ต้องจ้องกันตาเป็นมันเลยแน่นอน คือระดับ แมนซิตี้อะ  คิดดูว่าต้องเก่งขนาดไหน แต่ทำไมตอนนั้น ไม่มีสโมสรที่ดีกว่าลีคตุรกีมายืมตัวเลยเหรอ.? แถมสโมสรนั้น เป็นทีมสำรองด้วยนี่ ฝีเท้าระดับแมนซิตี้ นี่อยู่ลีคในยุโรปสบายเลยนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่