JJNY : ทรงโพสต์หลังมีพระราชโองการ ทูลกระหม่อมฯ ทรงขอบคุณคนไทย

เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ทรงโพสต์อินสตาแกรมส่วนพระองค์ nichax ภายหลังมีพระราชโองการว่า

ขอบคุณพวกเราคนไทยทุกๆคน สำหรับความรักและน้ำใจที่มีต่อกันในวันที่ผ่านมานี้ และขอบคุณที่ให้กำลังใจ และให้ความสนับสนุนดิฉันมาโดยตลอด อย่างไรก็ตาม ขอบอกอีกครั้งด้วยความจริงใจว่า อยากเห็นประเทศไทยเดินไปข้างหน้า เป็นที่ชื่นชมและยอมรับของนานาประเทศ อยากเห็นพวกเราชาวไทยทุกคนมีสิทธิและโอกาส มีความสุขอยู่ดีกินดี มีความสุขทั่วถึงกัน และขอขอบคุณด้วยความรักอย่างจริงใจนะคะทุกคน ขออวยพรให้ทุกคนโชคดีมีความสุข #ILoveYou

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 17
#ทรงพระสเลนเดอร์ครับ...

สำหรับผม ถือว่าเป็นเรื่องน่าเสียดายมากๆ แต่ปรากฎการณ์ที่เกิดขึ้นตอนดึก อันที่จริงก็เป็นที่เข้าใจได้...

สำหรับฝั่งประชาธิปไตยเรา ก็เท่ากับถอยกลับมาที่จุดเดิม ต้องรอดูผลว่าจะกระทบกับ ทษช. มากน้อยเพียงใด...

ถ้ากระทบมาก ก็ไม่เป็นไร ยังมีเพื่อไทย มีอนาคตใหม่ มีเพื่อชาติ ให้เลือก เรื่องแบบนี้ต้องดูกันให้ยาว...
กระทู้นี้ถูกปิด ไม่สามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมได้

เรียนเพื่อนสมาชิก
เนื่องจากบรรยากาศการสนทนาในกระทู้นี้อาจทำให้ผู้ไม่หวังดีสบช่องเบี่ยงเบนประเด็นสนทนา
โดยการแสดงความคิดเห็นพาดพิง หรือสร้างความเข้าใจที่ผิด ต่อสถาบันอันเป็นที่รักของเรา
ทีมงานจึงขอปิดการสนทนาในกระทู้นี้เพื่อรักษาบรรยากาศการสนทนาโดยรวมต่อไปค่ะ
หากมีข้อสงสัยประการใด โปรดติดต่อทีมงาน
ทีมงานเว็บไซต์พันทิป

www.pantip.com

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่