ไม่เชื่อใจ ไม่ไว้ใจ จะคบกันได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมกำลังคุยๆกับคนนึงอยู่ครับ ช่วงที่คุยกันแรกๆผมเคยทักไปคุยกับผู้หญิงคนอื่น
แล้วคนคุยผมเขารู้เข้า ผมก็เลิกยุ่งกับคนนั้นไป แล้วคุยกับคนคุยของผมคนเดียวมาตลอด
แล้วหลังจากนั้นผมก็มาทราบทีหลังว่าตอนนั้นเขาเองก็คุยกับคนคุยเก่าของเขาเหมือนกัน
แต่เราก็เลือกที่จะคุยกันต่อ แต่ไม่มีความเชื่อใจหรือไว้ใจกันเลย เหมือนคุยกันไปวันๆ
ไม่มีท่าทีว่าจะได้คบกันเลย ผมไม่ได้รีบร้อนเรื่องสถานะความสัมพันธ์ เพราะผมก็ยังไม่ไว้ใจเขา
แต่ผมก็อยากลองคบกับเขานะ แต่อนาคตผมเดาอะไรไม่ได้เลย ผมระแวงเขาตลอดเวลา
เขาเองก็ระแวงผมเหมือนกัน ไม่ไว้ใจกันแบบนี้ จะมีทางได้คบหรือจะคบกันได้นานไหมอะครับ
ผมควรคุยกับเขาต่อ หรือหาคนอื่นดีอะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่