จดทะเบียนการค้า ไปเสียภาษีต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ

เมื่อช่วงปี2561 เราขายของออนไลน์ค่ะ แล้วต้องการกู้เงินซื้อบ้านมีคนแนะนำให้ไปจดทะเบียนการค้าเราเลยไปจดเพื่อมาทำเรื่องกู้บ้าน แต่ปรากฏกู้ไม่ผ่าน ทั่งๆที่เงินในบัญชีเราเข้าออกก็พอมีอยู่บ้าง แต่ตอนนี้มาทำงานเป็นพนักงานกินเงินเดือนแล้วค่ะ เป็นกจิการเล็กๆเงินเดือนไม่ได้ผ่านระบบเป็นการโอนเข้าบัญชีให้กันเลยอยากจะรู้ว่าถ้าจะไปเสียภาษีเค้าจะดูยอดที่เข้ามาทั่งหมดใช่มั้ยคะ แล้วคิดมันมาจากการขายของแล้วถ้าไปเสียภาษีเราต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างคะ ตอนนี้เราไม่มีเอกสารอะไรเกียวกับการขายของออนไลน์เลยคะ
เราไมีมีความรู้ด้านนี้เลยค่ะ โง่มาก5555 รบกวนด้วยนะคะ

*ถ้าเลือกห้องผิดขออภัยด้วยนะคะ เล่นไม่ค่อยเป็น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่