ถ้าผมสอบเข้ารร.จุฬาภรณ์ได้จะสอบเข้ามจพ.เตรียมวิศวะได้ไหม

ผมอยู่ม.3ที่ จุฬาภรณ์นี่เเหละเเล้วก็สอบได้เเล้วเเต่ในอนาคตอยากเป็นวิศวะเลยอยากไปสอบ ปวช. เตรียมวิศวะที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือครับ อยากรู้ว่าข้อสอบเป็นยังไง ยากเเค่ไหน
ข้อสอบจุฬาภรณ์มี2รอบ
รอบเเรกใช้ข้อสอบเดียวกับมหิดล
รอบสองเป็นข้อเขียนวิทย์ คณิต กับกระบวนการคิดเป็นให้ทำการทดลองเเละวิเคราะห์
ถ้าผมผ่านมาได้ คิดว่าจะสอบมจพ.ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่