อนุบาลสุพัชชา กับสารสาสน์สุขสวัสดิ์ เลือกที่ไหนดี

กำลังมองหารร.อนุบาลให้ลูกค่ะ มีงบประมาณ 2 หมื่น รวมค่าชุด ค่าเรียนทุกอย่าง เท่าที่ดู 2 ที่นี้ดูโอเคกับเงินที่จะส่งค่ะ ค่าเทอมแต่ละที่ ประมาณ 1 หมื่น

สารสาสน์สุขสวัสดิ์
ส่วนตัวเราเคยเรียนที่นี่ตอนประถม รร.ดี สอนดี เน้นภาษาดีค่ะ ไม่มีสระว่ายน้ำ รร.กว้างเกินไปสำหรับเด็ก กลัวครูดูแลไม่ทั่วถึงเพราะเด็กเล็กเด็กโต รวมกันเยอะมาก แต่ที่นี่เราสามารถเดินไปรับ ส่งได้ คือใกล้มากๆ

อนุบาลสุพัชชา
เห็นว่ามีเรียนว่ายน้ำและเทควันโด เรายังไม่เคยไปดู อยากให้ในวัยลูกในวัยอนุบาลเน้นกิจกรรม มากกว่าวิชาการอะค่ะ รร.นี้เราต้องขับรถไปส่ง แต่ก็ไม่ได้ไกลมาก

ตอนนี้เลยยังไม่รู้จะเลือกที่ไหนดี ใครพอแนะนำหรือมีลูกหลานเรียนทั้ง 2 ที่นี้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่