[CR] ไปงาน Baby Kids Best buy 33 พึ่งรู้นะว่ามีแบบนี้ด้วย..

เราได้ไปช้อปที่งาน BBB ครั้งแรกที่ Impact Arena มาเราไปช่วงเช้ามาที่จอดรถเยอะดีเลยไม่เป็นปัญหา ให้คุณฝาชีพามาค่ะ อิอิ วันนี้ก็เลยจะมาแชร์ประสบการณ์ไปงาน BBB ครั้งแรก เราไปถึงประมาณ 10 โมงเช้าค่ะ คนก็เริ่มทยอยเข้ามาในงานเรื่อยๆ สามารถฝากของไว้ที่จุดฝากของได้นะคะ มีสินค้าแม่และเด็กหลายอย่างมากให้เลือกช้อป เรากำลังเห่อเจ้าตัวเล็กก็เลยซื้อมาซะเยอะแยะไปหมดจนคุณสามีบ่นเลยค่ะ 555 แบกของเยอะไปหมด เรากะช้อปจบๆไปครั้งเดียวจะได้ไม่โดนบ่นเยอะค่ะ5555 งานนี้เหมาะกับคนไม่ค่อยมีเวลาอย่างเรามาก เพราะมีหลายแบรนด์มาลงที่งานนี้ โปรลดเยอะดีค่ะ แต่ช่วงเที่ยงคนก็เริ่มเยอะมากขึ้น อ้อลืมบอกไปค่ะเราไปมาวันเสาร์ อาจเป็นเพราะว่าเป็นวันหยุดคนเลยค่อนข้างเยอะไปหน่อย อมยิ้ม08 เดินลำบากนิดๆ แนะนำคุณแม่เตรียมตะกร้ารถเข็นไปด้วยนะคะเผื่อต้องการซื้อของเยอะจะได้ไม่ต้องแบกกลับลำบาก ภายในงานเขามีจัดงานแข่งคลาน แข่งไถรถด้วยนะคะ เสียดายลูกเราเล็กไปหน่อยพามาแข่งกับเขาไม่ได้ เด็กๆน่ารักดีค่ะกองเชียร์แม่ๆก็เต็มไปหมด ภายในงานมีห้องให้นมลูกด้วยนะคะเผื่อคุณพ่อคุณแม่คนไหนพาลูกน้อยมาด้วยไม่สะดวกจะให้นมน้องก็เข้าไปห้องให้นมที่ทางงานจัดให้ได้ค่ะ ห้องเปลี่ยนแพมเพิสก็มีค่ะ แต่สิ่งที่เราพึ่งเห็นแล้วกรี๊ดดดมากคือ เราพึ่งรู้ว่าจริงๆแล้ว BBB เขามีเปิดให้ช้อปผ่านออนไลน์ด้วยค่ะ เราเลยลองไปสอบถามที่บูธดู เจ้าหน้าที่ที่บูธออนไลน์บอกเราว่าเราสามารถเข้าไปช้อปผ่านออนไลน์ได้แล้ว สินค้าที่มาวางขายในงานมีในเว็ปไซต์ของเขาหหมดเลย ถ้าเราไม่มีเวลาหรือไม่ว่างก็สามารถช้อปผ่านทางเว็ป babykidsbestbuyonline เขาบอกว่าส่งฟรีทั่วไทยด้วยค่ะ น่าสนใจมากทีหลังถ้าคุณฝาชีบ่นมากก็คงเป็นทางนี้ละค่ะเป็นตัวเลือกที่ดีในการช้อปอยู่บ้าน แต่ถ้าคุณแม่คนไหนอยากไปเห็นสินค้าของจริงหรืออยากไปลองไปจับดูว่าเหมาะกับลูกของเราไหม ลองไปงานดูก่อนก็ได้นะคะ จะได้ไปทดลองกันก่อน ทีหลังเราก็ช้อปกันอยู่บ้านได้สบายๆ เราเก็บภาพบรรยากาศในงาน มาฝากเล็กๆน้อยๆ ค่ะเผื่อคุณแม่คนไหนยังไม่เคยไปแล้วกำลังตัดสินใจจะมาเดินงาน (ภาพอาจไม่สวยเท่าไหร่นะคะขออภัยด้วยน้า คุณแม่รีวิวมือใหม่ค่ะ 55555)

ตรงบูธออนไลน์เขามีแจกถุงผ้าฟรีด้วยค่ะ แต่เจ้าหน้าที่เขาจะให้เราทำแบบสอบถามความเห็นสั้นๆก่อน

งานนี้เราได้เสื้อผ้ากลับมาให้ลูกเต็มไปหมดเลยค่ะ น่ารักมาก ร้านนี้น่าสนใจมากค่ะเขามีโปรซื้อเสื้อให้ลูกแบบบุฟเฟ่ รออะไรละคะ เรานี่ก็ช้อปแหลกลานไปหมด เสื้อนิ่มดีค่ะ 4 ตัว 900 เอง  
นอกจากนี้ในงานมีของกินด้วยนะคะ อร่อยดีค่ะ คุณแม่ลองเดินๆดูเลือกกินได้ค่ะอิ่มมากเยอะแยะไปหมด

อินเทรนด์สุดๆหน้ากากกันฝุ่น PM2.5 ลายน่ารักดีค่ะ หลอกล่อเจ้าตัวเล็กให้ยอมใส่ได้
Karisma เป็นเจ้าที่เราซื้อประจำก็มีในงานด้วยค่ะลดหนักมากกจัดไปเต็มๆตะกร้าเลยค่ะคุ้มดี555 สำลีกับทิชชู่เปียกนี่เป็นอะไรที่เราใช้เปลืองสุดๆ
ของแบรนด์ Lamoon ซื้อชิ้นที่ 2 ลด50% กระหน่ำสะใจแม่มากจริงๆค่ะ น้ำยาซักผ้า โฟมอาบน้ำ ครีมทาผิวเด็กเล็กอ่อนโยนดีค่ะ
เราซื้อขวดนม ยางกัด กับถ้วยทานข้าวของเด็กเล็กของ Farlin เพราะลูกน่าจะได้ใช้ยาวๆอยู่ในช่วงอายุนี้
Iflin ก็เป็นอีกหนึ่งเจ้าที่เราซื้อผ้าอ้อม ผ้าห่อตัวประจำค่ะไปงานนี้ก็ได้กลับมาหลายผืนอยู่
ซื้อของเสร็จก็ไปจับไข่ต่อค่ะต่อแถวเยอะไปอีกกกค่ะ กะจะมาลุ้นรับรางวัลใหญ่ ต่อมาตั้งนานแต่เราจับไม่ได้ ไม่มีดวงด้านเสี่ยงโชคจริงๆ555ร้องไห้
รวมๆแล้วเราว่าสำหรับงานนี้เราคุ้มมากค่ะช้อปครบหมดงานเดียวจริงๆมีทุกแบรนด์ให้เลือกตามใจชอบเลยแบรนด์ไหนที่เราซื้อประจำก็มีหมด ออนไลน์ก็คงเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจต่อไปในอนาคตค่ะ 5555 ได้ใช้บริการกันอีกแน่ๆ ค่าส่งฟรีล่อตาล่อใจมาก ละลายทรัพย์กันไปสุดๆ คุณแม่สายช้อปใครไปงานนี้บ้างลองมาแบ่งปันประสบการณ์กันดูนะคะ
ชื่อสินค้า:   Baby Kids Best buy 33
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่