อยากได้มอไซค์150ccที่เบางบเเสนนิดๆ

กระทู้คำถาม
ช่วยเเนะนำมอไซค์150ccที่เบาขับง่ายๆหน่อยค่ะ

ส่วนตัวเป็นผู้หญิงสูง154(เตี้ยสุดT^T)
เป็นคนชอบบิ๊กไบค์มากๆค่ะ อยากได้สักคันมาขับ แต่มันคงไม่เหมาะเพราะกลัวเอารถไม่อยู่(งบไม่พออีกTT) เลยอยากได้รถมอไซค์150ccมาลองขับดูก่อนค่ะตอนนี้มีงบเเสนนิดๆ ส่วนตัวชอบทรงเน็กเก็ต(พิมพ์ถูกรึป่าวว้ะ-..-ยิ้ม หาข้อมูลมาเเล้วพอสมควรค่ะแต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้สักที
เลยอยากได้คำแนะนำจากพวกพี่ๆหน่อยค่ะ ว่ารุ่นไหนดี รุ่นไหนเหมาะ รุ่นไหนเบาขับง่ายๆสบายๆไม่ปวดหลัง ของแต่งเยอะมั้ย ถ้ารถมีปัญหา เช่นยางรั่วยางสึกเปลี่ยนเเพงมั้ย อยากรู้ข้อมูลพวกนี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าคนที่เข้ามาเเนะนำนะคะตอนนี้ลำบากใจมากๆค่ะ
#ช่วยหนูด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่