รบกวนช่วยแนะนำเครื่องกรองอากาศสำหรับดูดควันบุหรี่ในห้อง ภายในคอนโดให้หน่อยครับ

เนื่องจากผมแพ้บุหรี่ทั้งครอบครัว
ปัจจุบันอยู่คอนโดสาทรเฮ้าส์ ติด BTS สุรศักดิ์
ทางนิติบุคคลประกาศเรื่องบุหรี่ แต่ก็มีคนสูบที่ระเบียงรบกวนห้องข้างเคียงตลอด
ผมไปญี่ปุ่น เห็นมีห้องสูบบุหรี่ แต่ห้องกลับไม่มีความ
จึงได้ไอเดียว่า หากมีเครื่องฟอกอากาศ และสร้างห้องกระจก ก็ช่วยผู้สูบ สามารถสูบบุหรี่ได้อย่างมีความสุข
ตอนนี้ผมต้องการ ช่างรับเหมา เครื่องฟอกอากาศที่รองรับการดูดควันบุหรี่
เพื่อช่วยในการให้คนสูบ มีที่สูบ

ปัจจุบัน คอนโดปรับพื้นที่สูบบุหรี่หน้าอาคารเป็นสวนไร้บุหรี่
จึงทำให้คนที่ตึกหันมาสูบที่ระเบียง

หากวิธีนี้ได้ผล ผมอยากสร้างห้องสูบบุหรี่ตามห้างสรรพสินค้า และที่แออัดให้สำหรับผู้สูบบุหรี่ต่อไปครับ

ขอบพระคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่