สอบถามขนาดตัวอ่อนและการเต้นของหัวใจค่ะ (ตั้งครรภ์ 6wks 4days)

รบกวนสอบถามนะคะ
พอดีวันนี้ไป UL เพื่อดูความปกติของตัวอ่อนในครรภ์
ตอนนี้ท้อง 6สัปดาห์ 4วันนะคะ

ผลออกมาว่าขนาดตัวอ่อน CRL. เล็กมากๆ ที่1.3 mm. <5th% เองค่ะ
Gestational Sac (Mean) = 16.7 mm. 28th%
แล้วก็หัวใจเต้นช้าที่ 96 bmp.

ก่อนหน้าประมาณสามวันก่อนหน้า มีเลือดสีชมพูบางๆ ออกมาเล็กน้อย

พอมีใครสามารถช่วยประเมินสถานการณ์ความปกติและไม่ปกติให้ทราบได้ไหมคะ

ข้อมูลเพิ่มเติม:
HCG วันที่ 23/1 = 243 mU/l
HCG  วันที 2/2 = 14,915 mU/l

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้กังวลมาก กว่าจะสิบวัน

คุณหมอนัด rescan อีกสิบวัน กังวลใจมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่