สอบถาม ปริมาณน้ำมันโช๊ค หน้า RC100 ต้องเติมข้างละ กี่ CC ครับ...

คือกำลังบูรณะเจ้า RC 100 อยู่ครับ ค่อยๆ ซ่อมไปที่ละนิด พอดีถอดโช๊คหน้ามาเช็ค เพราะซีลรั่ว ปรากฏว่าในกระบอกโช๊คมีแต่โคลน ไม่มีน้ำมันเหลือเลย เลยอยากทราบว่า รุ่นนี้ เค้าเติมน้ำมันกันข้างละกี่ CC ครับ  แล้วถ้าเราไม่รู้จริงๆ ว่ามันต้องเติมเท่าไหร่ เราจะมีหลักการเติมอย่างไรครับ ว่ามันจะพอดี หรือ มากเกินไป

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่