สงสัยเรื่องพลังของ โบรลี่ในภาคมูฟวี่ล่าสุดครับ

คือคอนเซ็ปต์ของพลังโบรลี่ คล้ายกับคอนเซ็ปต์พลังของ ไซย่า 4 ใน GT ไหมครับ
อ้างอิงจากที่พารากัสบอก คือคงพลังของร่างลิงยักษ์ ให้อยู่ในร่างปกติ แต่จะควบคุมสติตัวเองไม่ได้ ซึ่งมันไปคล้ายกับตอนที่โกคูแปลงร่างเป็นไซย่า 4 ครั้งแรก ก็เหมือนจะควบคุมสติตัวเองไม่อยู่เหมือนกัน
ถึงแม้ GT จะไม่ถูกนับรวมกับจักรวาลของ อ โทริยาม่า แต่การดึงคอนเซ็ปต์ของพลังมาใช้แบบนี้ ผมมองว่ามันน่าสนใจดีครับ อยากให้โบรลี่ออกในเรื้อเรื่องหลักไวๆ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่