ตอนนี้ผมใช้กล้อง canon 80D ตอนนี้ผมใช้เลนส์ Kit 18-55 คือผมสนใจเลนย์ Canon EF 85mm f1.8 อยากรู้เกี่ยวกับเลนสืตัวนี้

ตอนนี้ผมใช้กล้อง canon 80D ตอนนี้ผมใช้เลนส์ Kit 18-55 คือผมสนใจเลนย์ Canon EF 85mm f1.8  
คือว่าผมสนใจเลนส์ Canon EF 85mm f1.8อะครับ สนใจเลนสืตัวนี้ ไม่ได้เจาะจงเลนสืตัวอื่นนะครับ เพราะราคางบผมอยุ่ที่ตัวนี้
อยากทราบว่า เลนส์ตัวนี้ ถ่ายportrait ถ่ายถาพบุคคลสวยไหม โอเครรึเปล่า ที่กล้อง
แต่ที่อยากรู้เลยคือเลนส์ตัวนี้ ต้องถอยไกลมากไหมครับ ต้องถอยไกลขนาดนั้น อยากรู้ครับ เรื่องความลำบากการถืออะไรผมรับได้หมด
แต่อยากรู้หลักๆเลยคือ ต้องถอยไกลไหม ถอยไกลมากไหม (ถ้ามีภาพประกอบการถอยก็ดีนะครับ) ผมกะระยะไม่ถูก ถ้าถอยไกลมันจะยากไปไหม มีคนเค้าบอกว่ามาถอยไกลแต่ผมไม่รู้ประมานไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่