รีวิว อัตราสิ้นเปลือง jazz gk เติม E20

ปรกติใช้แต่ E85 เนื่องจากเต็มถังแค่ 700
หลังจากวิ่งจนน้ำมันใกล้หมด และเจอปั๊มน้ำมันที่มีแต่ e20 เลยลองเติมดู ปรากฏว่า ...

ผมมีเทคนิคในการดูอัตราสิ้นเปลือง คือ ระหว่างวิ่งที่ความเร็ว 80 ผมจะกดรีเซ็ททริป

แล้ววิ่งรักษาความเร็ว ไปเรื่อยๆ

เมื่อใช้ e85 วิ่งทางไกล ที่ความเร็ว 80-90
ทำอัตราสิ้นเปลืองได้ไม่เกิน 18 กม/ลิตร

ส่วน e20 ทำแบบเดียวกัน ทำได้ถึง 24 กม/ลิตร

ฝันที่เป็นจริง กม ละ 1.00 บาท ด้วย e20

ต่อไปนี้ หากออกทริปทางไกล ผมคงเติมแต่ e20 เพื่อลุ้น โลละบาท

แต่หากขับในเมือง ผมคงเติม e85 ต่อไป ถูกดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่