เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คบกันแต่ไม่มีสถานะอะไรเลย

ตอนนี้เรารู้สึกแย่มากๆเลย มันเป็นความสัมพันธ์ที่สับสนมากๆค่ะ คือเรื่องมีอยู่ว่า เรากับเขาคบกันมาสักพักแล้ว ก่อนหน้าที่เขาจะมาคบเราเขาพึ่งเลิกกับแฟนเก่าเขาไป แล้วเขาก็มาคบเรา ตอนแรกๆทุกอย่างก็ดีนะคะ ต่างฝ่ายต่างให้ความสุขกันและกัน เขาจะเป็นคนคอยพาเราไปเที่ยว พาไปกินของอร่อยๆตลอดเวลา เขาทำแบบนี้ตลอด เราแฮปปี้มากๆ อยู่มาวันนึงเราก็ถามเขาว่า เขารักเรามั้ย เขาตอบว่า รัก แล้วก็พิมพ์มาอีกว่า รักแบบทุกอย่างๆไม่ใช่แค่แฟน เราก็ถาม เลือกซักอย่างไม่ได้หรอว่ารักเราแบบไหน เขาบอกไม่ได้ แล้วก็บอกเราอีกว่า เรารักกันนะ แต่ไม่มีใครเป็นเจ้าของกัน เราเงียบค่ะ คือตลอดที่ทำมาคือรักกันแต่ไม่มีสถานะไหนเลยใช่มั้ย เขาบอกว่า เราห้ามหวงเขา ห้ามงอแงงี่เง่าใส่เขา ห้ามน้อยใจ แต่ว่า เขาเองที่ห้ามเรา หวงเรา พอเราหวงเรางอนที่เขามองหญิงอื่นต่อหน้าเรา เขาก็เดินมาบอกว่า อย่าทำตัวงี่เง่า บอกไปแล้วเรารักกันแต่ไม่ได้เป็นเจ้าของกัน คือแล้วคบเราไว้เพื่ออะไร แก้เหงาอย่างงั้นหรอ เราเคยคิดจะหายไป แต่เราคิดถึงเขา เราอยากอยู่กับเขา เราเคยเงียบไม่ตอบไลน์เขาเลย เขาก็ทักก็โทรหา เขาทำเหมือนเราสำคัญ แต่บางทีก็ไม่สำคัญเลย เขาไม่เคยบอกใครว่าเราคบกัน ไปไหนก็ต้องแอบๆซ่อนๆ ทุกวันนี้เป็นเราเองที่ต้องงอนแล้วหายเอง สรุปแล้วเราเป็นอะไรในสายตาของเขาหรอ เราหายไป เขาจะตามบ้างหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่