เรียนต่อ ป.โท ด้านไหนดีครับ

เนื่องด้วยว่า ผมเรียนด้านวิศวะมา แต่ตอนนี้มาทำงานด้าน ERP , CRM ( เขียนซอฟต์แวร์ ) อะครับ
ด้วยลักษณะงานคือค่อนข้างต้องเข้าใจ Business Flow มาก ๆ  และก็อยากเรียนรู้เพิ่มเติมด้วย
ผมเพิ่งจบป.ตรี มาไม่นานมาก เดี๋ยวจะหมดไฟเสียก่อน
ด้วยความที่พื้นฐานผมเองก็ไม่ใช่ด้าน Account , Business โดยตรง
จะไปเรียนด้านธุรกิจโดยตรง ๆ ก็ไม่แน่ใจจะไปรอดไหม
เลยยังอยากใช้ Math หนัก ๆ ที่เรียนมาให้เป็นประโยชน์ด้วย  
ตอนนี้ที่เล็งไว็ก็มี Finance Engineering CU แต่หารีวิวไม่ค่อยได้เลยครับ  
และก็ MIS ของมหิดล แต่มีพี่ๆ รีวิวมาว่า ก็เหมือน IT นิดหน่อยๆ + Management  
ประมาณว่าผมเองก็อยากใช้ Math ,Logic ที่ร้ำเรียนมาอยู่ ไม่อยากกระโดดไป Business จ้าๆ ขนาดนั้น
ใครมีหลักสูตรแนะนำบ้างไหมครับ ขอในไทยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่