ชาร์จแบตช้ามากๆ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมใช้โทรศัพท์ xiaomi redmi note4X มาเกือบๆ 2 ปีแล้ว มันชาร์จไม่ค่อยเข้า ติดๆ ดับๆ
แบบว่าต้องงอสายไปทางมันถึงจะชาร์จเข้าอะครับ
ลองเปลี่ยนสายชาร์จดูแล้วครับ หัวชาร์จก็ลองเปลี่ยนแล้ว ไม่หายครับ
เมื่อคืนผมชาร์จตั้งแต่ 3 ทุ่ม (ปิดเครื่องชาร์จ) ตื่นมาอีกที ตี 4 กว่าๆ แบต 45% หลับไปอีก ตื่นมา ตี 5:40 นาทีกว่าๆ แบตเหลือ 21% ไฟก็ยังเข้าอยู่ งงมากเลยครับ เป็นที่อะไรครับ ใครรู้รบกวนบอกที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่