เมนบอร์ดขุดบิทคอย Gigabyte H110-D3A ทำไมใส่การ์ดจอที่ช่อง PCIe แล้วภาพไม่ขึ้น

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ครับ คือเมนบอร์ดตัวนี้แต่ก่อนใช้เป็นเครื่องขุดบิทคอยครับ ซึ่งเสียบการ์ดจอ 6 ตัว แต่จอภาพต่อจากช่อง VGA ออนบอร์ดของเมนบอร์ด ขึ้นภาพปกติ แต่ต่อภาพจากการ์ดจอไม่ขึ้นซักตัว ทีนี้ ผมเลิกขุดบิทคอย ขายการ์ดจอไปหมด เหลือแต่ CPU, MB, Ram,PSY, Solid ซึ่งบูทปกติ ภาพขึ้นปกติเมื่อเสียบ VGA ออนบอร์ด แต่เอาการ์ดจอไปเสียบกับช่อง PCIe ภาพกลับไม่ออกครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ต้องตั้งค่า Bios ใหม่ หรือว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้เสียบการ์ดจอกับ PCIe แล้วภาพไม่ขึ้นครับ รบกวนผู้รู้แนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่