มือใหม่อยากเล่นHonเเต่ไม่รู้อะไรเลยควรทำยังไงดีคะ?

คือเราอยากเล่นHonค่ะ ไม่รู้คึกอะไรอยากเล่นHon บอกไว้ก่อนเลยนะคะว่าไม่มีประสบการณ์ด้านเกมเเนวMobaเลยเพราะเล่นเเต่เเนวFPSมาตลอด เลยอยากรู้ว่าถ้า ตอนฝึกเล่นควรจะมีเพื่อนหรือคนค่อยเเนะนำดีหรือป่าว (ก็เท่าที่รู้คือเกมนี้ เวลามีคนเล่นไม่เก่ง ไม่ดี ส่วนใหญ่มักโดนด่าหรือหาว่ากาก เลยกังวลนิดๆ5555) เลยอยากถามว่า ตอนฝึกใหม่ๆควรทำยังไง //อันนี้คือลองศึกษาพวกตำเเหน่งอะไรอย่างงี้มานิดหน่อยเช่น ซัพพอร์ททำอะไร เเทงค์ทำอะไร อะไรอย่างงี้ เเต่ไม่รู้ว่า ตัวละครในเกมเเต่ละตัวเขาเเบ่งสายกันยังไง ชื่ออะไร ต้องออกของยังไงถึงจะเหมาะ คือ สรุปง่ายๆเลยนะคะ555ว่า เราไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับเกมนี้รู้เเค่พื้นฐานตำเเหน่งเเค่นิดๆหน่อยๆว่าต้องทำยังไง เเต่ไม่รู้ว่าต้องเล่นยังไงอ่ะ55555 เลยกังวลว่าควรหาคนมาสอนให้ดีมั้ย เเต่บับสิ่งที่กังวลกว่าวิธีเล่นคือ...การหาใครก็ได้ที่เล่นเป็นเเละสอนเราได้ เพราะ เพื่อนไม่มีใครเล่นHonเลยจ้า555555555555 เส้า;;w;;

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่