[CR] รีวิว how to train your dragon 3 (ไม่สปอย)

สามารถรับชมทาง Youtube ได้ที่
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

" ปิดไตรภาคอย่างสมบูรณ์เเบบ ยิ่งดู ยิ่งรัก ยิ่งผูกพันธ์ "

รีวิว : How to Train Your Dragon 3 (ไม่สปอย)
ผู้กำกับ: ดีน เดอบลัวส์
นำเเสดง : เจน บารูเชล, เคท เบลนเชตต์,เจอราจ บัตเลอร์
งบประมาณ: 129 ล้าน USD
ประพันธ์ดนตรีโดย: จอห์น พาวเวล, เคลาส์ บาเดลท์

บทภาพยนต์
ในภาคนี้รู้สึกได้ถึงการเดินเรื่องที่มีความสุขุมมากยิ่งขึ้น ไม่ได้เน้นผจญภัย เเอคชั่นหวือหวาเหมือนกับใน 2 ภาคก่อนหน้าที่ผ่านมา เรียกได้ว่ามีความสุขุมเเละนำเสนอมุมมองใหม่ๆที่โตขึ้นนั่นเอง ซึ่งเมื่อดูเเล้วก็ได้ความรู้สึกเพลิดเพลิน อย่างต่อเนื่อง ที่สำคัญยิ่งดูเเล้วยิ่งรักเขี้ยวกุดมากขึ้นเรื่อยๆ
องค์ประกอบเเละภาพ
ในภาคนี้มีความสวยงามเเละความละเอียดที่มสกยิ่งขึ้นอย่างชัดเจน ภาพเอนิเมชั่นสวยงามอย่างสมบูรณ์เเบบ ชนิดที่ว่าน้ำเป็นน้ำ เมฆเป็นเมฆ ขนเป็นขน ของจริงอย่างไร อย่างนั้น
โดยเฉพาะตัวมังกร ท่าทางการเคลื่อนไหวทุกอย่างดีงาม โดยเฉพาะเเววตาที่สื่ออารมณ์ออกมาได้ดีมากๆ จนเหมือนกับว่ามีชีวิตจริง
เพลงประกอบ
ไพเราะมากครับ โดยเฉพาะฉากที่ต้องโบยบินไปในที่ต่างไปนี่เอาซ๊ะผมเคลิ้มจนเกือบหลับ เป็นดนตรีประกอบที่ไพเราะมากจริงๆ ส่วนเสียงประกอบต่างๆก็ทำออกมาได้ดีลงตัวครับ
โดยรวมถือว่าเป็นการปิดไตรภาคที่ดีโดยสมบูรณ์เเบบ อาจไม่ได้เเอคชั่นหวือหวาเร้าใจอาจไม่ได้ผจญภัยให้เราได้ตื่นเต้นมากมายนักเหมือนกับสองภาคเเรก เเต่เราจะได้ความเพลิดเพลิน สวยงามตระการตา ซาบซึ้งอบอุ่น เข้าใจ เเละกินใจเป็นอย่างยิ่ง จนรู้สึกผูกพันธ์กับเรื่องราวกับตัวละคร ยิ่งดูก็ยิ่งรัก เพลิงนิล ครับ

8/10

เตรียมน้ำตามา  เเต่ไม่ได้เสีย ... T T
สุดท้ายขอบคุณทุกๆคนที่อ่านมาถึงตรงนี้  ผมขอฝาก กดติดตาม ในช่อง Youtube และ  fanpage  ที่ชื่อว่า    มาดูหนังกัน    ที่ผมเพิ่งเริ่มทำ เพื่อเป็นกำลังใจในการทำงานต่อไปด้วยนะครับ    สำหรับวันนี้ ขอให้มีความสุขกับการดูหนังครับผม  😊
ชื่อสินค้า:   how to train your dragon 3
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่